Chào mừng các pé gà con đến forum lớp 10T1
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

[Đ]jện thọi VS [S]jm

star_93
JoJo
6 posters

Go down

[Đ]jện thọi VS [S]jm Empty [Đ]jện thọi VS [S]jm

Bài gửi  JoJo Thu Oct 09, 2008 12:27 pm

Bài kiểm, tra văn vừa rùi mình viết chiện nài lun nì giờ post lên cho bà coan chấm điễm Very Happy Very Happy

Điện thoại là một vật rất wen thuộc với mọi người trong thời đại thông tin kỹ thuật số ngày nay. Đã có nhìu tác phẩm nghệ thuật về chiếc điện thoại ra đời như “Tin nhắn tình yêu, Tại sao em lại nhắn nhầm máy anh…”. Nhưng hầu hết mọi người lại coi Chiếc điện thoại như một đồ vật vô tri vô giác. Sim là một vật ko thể thíu, nhưng mọi người lại sử dụng Sim một cách vô tội vạ. Câu chuyện sau là một câu huyện về 2 đồ vật wen thuộc này, mà trong đó, mỗi một món là một con người, có tình cảm, có nhận thức, và có thứ mà con người ko thể thiếu, đó chính là tình yêu…

Điện thoại trong câu chuyện là 1 chiếc điện thoại ko cũ cũng ko mới, có các chức năng như mọi chiếc điện thoại bình thường. Điện thoại là món wa` mà ông chủ tặng cho cậu chủ sau khi cậu thi đậu tuyển sinh lớp 10, đi kèm theo là 1 chiếc Sim rất dễ thương. Sau 1 tháng sống chung với nhau, cả 2 đã trở thành 1 đôi bạn thân thiết. Một ngày đẹp trời nọ, Sim nói với chiếc điện thoại:

Điện thoại này, mình ghét nhất là những chiếc sim ghép, chúng lúc thì thế này, lúc thế kia. Đúng là lũ 2 mặt!! Mình chỉ thík những người luôn có 1 tính cách, 1 trái tim, bởi vì cuộc đời 1 con người chỉ trao trọn trái tim cho 1 người mà thôi, cớ sao họ lại tạo chúng ta ra để có thể bỏ vào nhìu điện thoại khác cơ chứ??? Tình yếu như thế là tình yêu ko bền vững. Thảo nào chúng mau hư đến thế…
Mình cũng vậy! Mình thì ghét những chiếc điện thoại 2 sim. Hồi đó, những thằng điện thoại 2 sim 1 sóng ra đời mình đã ghét. Chúng hết cặp sim này thì chuyển sang cặp người khác, cứ chuyển wa chuyển lại như thế, hình như con người gọi là “bắt cá hai tay” thì phải. Bây h còn có điện thoại 2 sim 2 sóng thì thật là loạn, chúng nó còn tệ hơn, cặp 1 lúc cả 2 sim. Nhưng trời phạt những đứa ko chung thủy, vì chúng ko bao h xài dc wá 2 năm….
Cậu cũng có suy nghĩ giống mình đấy! Hay là mình iu nhau đi!
“Iu” là seo? Có hay ko?
Mình cũng ko biết nữa. Nhưng mà mình có nghe cậu chủ kể trong điện thoại rằng tình iu là mãi mãi, rằng iu rất vui, iu là ngọt ngào, iu là phải thủy chung… Hay là bây h mình iu thử ha. Cậu gọi mình là “em”, mình gọi cậu là “anh”, giống như cậu chủ nói với cô bạn wa điện thoại vậy!
Nghe cũng hay đấy. Nhưng chỉ có thế thôi ah? Hay là còn phải thề thốt như cậu chủ nữa?
Mình, ý quên em cũng ko biết nữa. Nhưng cậu chủ nói rằng mình phải che chở, bảo vệ cho người mình yêu, rằng mình phải luôn chung thủy với người mình iu,rồi nhìu thứ linh tinh nữa...
Vậy thì từ bây h anh sẽ che chở và bảo vệ em ah? Nhưng chung thủy là như thế nào?
Em cũng ko biết nữa. Nhưng từ bây h mình cứ bắt đầu iu ih. Anh sẽ che chở em như mấy người ngoài kia iu nhau ha!!
Uh! Sao cũng dc….

Thời gian thấm thoắt trôi wa, đã là một năm kể từ khi Điện thoại và Sim iu nhau. Cả 2 đều hỉu thêm và nhận biết rõ hơn về tình iu, và cả sự chung thủy. Họ tự hứa với lòng rằng nếu ko ở chung với nhau thì sẽ ko ở chung với ai cả. Chuyện tình của họ cứ đẹp mãi cho đến một ngày…

Cậu chủ là một người ưa mạo hiểm, năm ấy cậu 18 tuổi. Sau khi tốt nghiệp tú tài và đậu vào 1 trường Đại học có tiếng ở Việt Nam, cậu quyết định chinh phục đỉnh Kinabalu(Indonesia) như một món wa` dành cho mình. Trên đường đi, đoàn của cậu đi ngang wa 1 cây cầu treo nhỏ bắt giữa 2 ngọn núi, ở giữa là vực sâu khoảng 50m. Cậu là người đi cuối cùng. Khi cậu bước wa, cây cầu bỗng nhiên lắc mạnh làm cậu chao đảo. May mắn là những người trong đoàn kịp thời chụp lấy cậu trước khi cậu rơi xuống khe vực. Nhưng Điện thoại cùng Sim đã lọt ra khỏi túi cậu và đập mạnh xuống từng mỏm đá, từng cái cây trước khi chạm tới đáy vực. Cú va đập mạnh đến nỗi màn hình của điện thoại vỡ toang, nắp bể và rơi ra vương vãi khắp mặt đất, pin văng ra nổ tung tóe. Sim rơi ra nằm cạnh bên điện thoại, ko có điện thoại, Sim trở thành 1 vật vô tri vô giác. Điện thoại nhìn Sim, có lẽ là lần cuối, bằng những dòng điện ít ỏi còn sót lại trong mạch điện, Điện thoại thì thào:

Xin lỗi em, có lẽ anh ko thể che chở cho em dc nữa…

Rồi điện thoại tắt hẳn. 1 ngày sau, cậu chủ leo đường vòng xuống vực nhặt lại Sim, bỏ lại chiếc điện thoại lạnh lẽo giữa rừng núi.
Cậu chủ đem Sim về gắn vào một chiếc điện thoại khác, Sim sống lại, dù hơi trầy trụa nhưng vẫn dùng dc tốt. Sim nhận ra rằng Điện thoại đã ra đi, và mình dg ở cạnh một chiếc điện thoại khác. Sim cứ buồn, ko làm việc như trước, và Sim nhận ra rằng Sim ko thể iu một chiếc điện thoại khác dc nữa, Sim khóc, khóc mãi, khóc cho đến khi chip từ trên Sim bị hư hỏng hoàn toàn, Sim thực sự đã chết.
Cậu chủ tiếc số điện thoại mà nào giờ mình thường dùng, nên ra trung tâm điện thoại phục hồi số cũ. Sim giờ đây là một Sim hoàn toàn mới, nhưng vẫn là số cũ, hình như đây là cái mà con người gọi là “kiếp sau”. Sim mới vẫn vô tư vui đùa cùng Điện thoại mới, và lại một ngày đẹp trời, Sim tâm sự với điện thoại:
Điện thoại này, mình ghét nhất là những chiếc sim ghép…

Hãy trân trọng những gì mình đang có nház Love Love
JoJo
JoJo

[Đ]jện thọi VS [S]jm Empty Re: [Đ]jện thọi VS [S]jm

Bài gửi  star_93 Fri Oct 10, 2008 10:21 pm

mún kóa kái đt wé Very Happy:D
star_93
star_93
Raikage (Làng Mây)
Raikage (Làng Mây)

http://10t1class.forumation.com/

Bài gửi  masterlong Sat Oct 11, 2008 1:31 pm

herher cậu T of tớ làm hay lắm :-* :^_<: cậu nên làm 1 pài nữa về 2 cái đt thì herher
masterlong
masterlong

Bài gửi  to_chan Mon Oct 13, 2008 1:37 pm

ca? do^.ng woa' a`h....... [Đ]jện thọi VS [S]jm 982458 [Đ]jện thọi VS [S]jm 982458 [Đ]jện thọi VS [S]jm 982458 [Đ]jện thọi VS [S]jm 982458 [Đ]jện thọi VS [S]jm 982458 [Đ]jện thọi VS [S]jm 982458 [Đ]jện thọi VS [S]jm 982458 [Đ]jện thọi VS [S]jm 982458 [Đ]jện thọi VS [S]jm 982458 [Đ]jện thọi VS [S]jm 982458 [Đ]jện thọi VS [S]jm 982458
cuo^c so^'ng la` ja^y. do' ..........'' Hay~ bek Tra^n Trong. Nhu*ng~ Gi` Minh` Dang Co ..Ma^t Di Ro^i`..Kho^ng La^y Lai Du*o*c. Da^u..!! ""
to_chan
to_chan
Giáo Viên Mầm Non
Giáo Viên Mầm Non

Bài gửi  sj_tu_bjch_chjcken Mon Oct 13, 2008 1:40 pm

choa sr nha....cai reply hui nay tui dang nhap lon duoi te^n to_chan:((
ca? do^.ng woa' a`h.......
cuo^c so^'ng la` ja^y. do' ..........'' Hay~ bek Tra^n Trong. Nhu*ng~ Gi` Minh` Dang Co ..Ma^t Di Ro^i`..Kho^ng La^y Lai Du*o*c. Da^u..!! ""

sj_tu_bjch_chjcken
Genin
Genin

Bài gửi  sj_tu_bjch_chjcken Mon Oct 13, 2008 1:41 pm

♥️ºღ♀:♥️:« `S0^ng tre^n d*0j` m0*j chj? la` 1 nu*a? Bjt ba0 gj0*` tjm` du0c. nu*a? thu 2 D0*j` da~ c0a 1+1=2 Sa0 laj. c0a 2:2=1 ! :ºღ♀ ^o^! [Đ]jện thọi VS [S]jm 982458 [Đ]jện thọi VS [S]jm 982458 [Đ]jện thọi VS [S]jm 982458 [Đ]jện thọi VS [S]jm 982458 [Đ]jện thọi VS [S]jm 982458 [Đ]jện thọi VS [S]jm 982458 [Đ]jện thọi VS [S]jm 982458 Crying or Very sad Crying or Very sad Crying or Very sad Crying or Very sad Crying or Very sad Crying or Very sad

sj_tu_bjch_chjcken
Genin
Genin

Bài gửi  mYn_:X:X Mon Oct 13, 2008 3:50 pm

=]]=]]=]].... Love Love Love Love Love
Pợn T viết bài nèy thệy ếy à... Very Happy Very Happy Very Happy
Hay nhờ... Smile Smile
mYn_:X:X
mYn_:X:X
Genin
Genin