Chào mừng các pé gà con đến forum lớp 10T1
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

One litre of tear

3 posters

Go down

One litre of tear Empty One litre of tear

Bài gửi  to_chan Tue Sep 30, 2008 8:18 pm

One litre of tear
One litre of tear Main10
Dựa trên câu chuyện có thật về một cô bé mắc bệnh "đại não" Aya. Biết mình có bệnh từ năm 15t và từ đó Aya bắt đầu viết nhật kí bệnh, để các bác sĩ dễ theo dõi bệnh tình. Nhưng mỗi trang nhật kí như nặng trĩu ngàn giọt nước mắt, là những ước mơ còn dang dở, là câu hỏi lớn Why me?

Aya sinh ra trong một gia đình bình thường và hạnh phúc như bao gia đình khác, mẹ là nhân viên y tế cộng đồng, cha có cửa hàng bán đậu phụ. Aya là con gái lớn, gương mẫu, ngoan, vừa hoàn thành bậc cơ sở và lên trung học, tiếp là cô em gái thứ hai luôn ghen tị với chị mình, vì phải sống dưới bóng của chị, ngoài ra còn có hai đứa em bé hơn.

Trong ngày khai giảng, Aya háo hức bước vào năm học đầu tiên trung học, háo hức quãng thời gian quan trọng vui vẻ và nhiều kỉ niệm của mỗi người. Cô bé nhanh chóng hòa nhập bạn bè, đc cử làm lớp trưởng, cũng như chỉ huy dàn đồng ca của lớp cho dịp khai giảng. Yêu thích bóng rổ và có tình cảm với một sempai bóng rổ.

Bên cạnh đó Aya tình cờ một lần bị ngất, đc 1 ng bạn ko quen giúp đỡ nhưng cuối cùng đó lại là bạn học cùng lớp của mình, một ng trầm tính và có vẻ cô lập. Từ đó Aya thân thêm Haruto. Haruto rất yêu thích sinh học, thường ở phòng thí no của trg, ít chơi với các bạn khác; Cha là một giáo sư của một bệnh viện nổi tiếng.

Mọi cái đều rất tốt đẹp, đều ở trc mắt, là những điều bình thường hàng ngày của mỗi ng. Trong tương lai có thể cô bé sẽ lớn lên, học hành thành đạt, có ng mình yêu và hẳn sẽ có một gia đình nhỏ ấm cúng.

Nhưng...

sau một lần bị ngất, Aya đc cho biết mình mắc một căn bệnh ko chữa khỏi, và các chắc năng của cơ thể dần mất phản ứng.

Thật ra bệnh của Aya dc mẹ của aya phát hiện đầu tiên nhưng vì ko muốn tin ở sự thật này, mẹ aya tìm đọc các sách, đưa hồ sơ bệnh án của con cho nhiều giáo sư bệnh viện ở các nơi khác để ktra, nhưng cuối cùng bà đau lòng chấp nhận sự thật, cũng chính là chuẩn bị tâm lí giúp đỡ con. Gia đình họ phải đối mặt với những vấn đề như sự phát triển bệnh tình, hàng ngày nhìn thấy con mất dần khả năng, vấn đề bệnh phí. Mỗi chi tiết tuy nhỏ nhưng làm đau lòng ng xem, ko ngăn nổi những dòng nước mặt. Cô em gái hiểu chị mình hơn, cậu em trai ko còn xấu hổ với chúng bạn vì ng chị bệnh tật của mình nữa.

Ko muốn làm ng thân lo lắng, cô bé ko đầu hàng mà chiến đấu với bệnh tật, có gắng sống có ích. Nhưng những mối quan hệ với bạn bè của Aya cũng ít đi, Aya dần trở nên thân với Haruto hơn, cũng như hiểu hơn về con ng Haruto.

10 năm thì cô bé qua đời.

Được sửa bởi to_chan ngày Tue Oct 07, 2008 8:17 pm; sửa lần 1.
to_chan
to_chan
Giáo Viên Mầm Non
Giáo Viên Mầm Non

One litre of tear Empty Re: One litre of tear

Bài gửi  star_93 Tue Sep 30, 2008 8:46 pm

hjc hjc Neutral...truyện hay mùh bùn...thấy tội kô pé Aya wé One litre of tear 982458 One litre of tear 982458 One litre of tear 809367 One litre of tear 86719
star_93
star_93
Raikage (Làng Mây)
Raikage (Làng Mây)

http://10t1class.forumation.com/

One litre of tear Empty Re: One litre of tear

Bài gửi  Admin Wed Oct 01, 2008 1:21 pm

One litre of tear 526472 One litre of tear 526472
Admin
Admin
Kage Tổng_[Admin]
Kage Tổng_[Admin]